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Finland yasaini mkataba wa Sh3.9 bilioni na
kampuni za misitu

Ubalozi wa Finland nchini umesaini mkataba wa makubaliano wa jumla ya Euro 1.6
milioni (bilioni 3.9) na kampuni mbili za misitu, ili kuwawezesha wakulima kupanda miti
kwa ajili ya biashara.

Kwa ufupi

» Kampuni hizo ni New Forest Company(NFC) na Kilombelo Valley Teak Company(KVTC)
ambapo makubaliano hayo ni ya miaka mitatu ya uendeshaiji wa mradi huo utakaowezesha
kupanda hekta 2000 za miti katika Maeneo ya Iringa,Njombe,Mbeya na Morogoro.

» Akizungumza leo(Alhamisi) Balozi wa Finland hapa nchini, Pekka Hukka amesema kiasi
hicho cha fedha kitawezesha kuongeza kasi ya upandaiji miti kwa wakulima wadogo wakati

kampuni hizo zikiwa mteja wa miti hiyo.
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Dar es Salaam. Ubalozi wa Finland nchini umesaini mkataba wa makubaliano wa jumla ya
Euro 1.6 milioni (bilioni 3.9) na kampuni mbili za misitu, ili kawawezesha wakulima kupanda

miti kwa ajili ya biashara.

Kampuni hizo ni New Forest Company(NFC) na Kilombelo Valley Teak Company(KVTC)
ambapo makubaliano hayo ni ya miaka mitatu ya uendeshaji wa mradi huo utakaowezesha

kupanda hekta 2000 za miti katika Maeneo ya Iringa,Njombe,Mbeya na Morogoro.

Akizungumza leo(Alhamisi) Balozi wa Finland hapa nchini, Pekka Hukka amesema kiasi hicho
cha fedha kitawezesha kuongeza kasi ya upandaji miti kwa wakulima wadogo wakati kampuni

hizo zikiwa mteja wa miti hiyo.

"Asilimia 50 imetolewa na Serikali(Finland) na Makampuni yametoa asilimia 50.Mradi huu
utasaidia kutunza maliasili pamoja na kukuza kipato cha wakulima wadogo,"amesema balozi

huyo.



