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Mradi wa Wakulima wa Nje
Kampuni ya mitiki(KVTC) inasaidia wakulima
wadogo kwenye kulima miti ya mitiki na
kuwapitia njia mbadala kujiingizia kipato kupitia
Mradi wa Wakulima wa Nje(Outgrower Support
Program). Hadi sasa KVTC imesaidia wakulima
takribani 350 ambao wamepanda takribani
hekta 1000 za mitoki tangu 2011.

Hadi sasa kampuni haijaweza kuleta magogo ya
mitiki kutoka kwa wakulima wake wa nje lakini
inajivunia kutangaza kuwa toka mwaka huu
imeanza kufanya hivyo. Katika makala hii
tunawashirikisha baadhi ya uzoefu kutoka kwa
kulima wawili:

Bw Michael Masikini
Michael Masikini alikuwa mtu wa kwanza kabisa
kuuza magogo yake ya mitiki kwa Kiwanda cha
KVTC Mavimba. Bw Masikini alisema kuwa
alikuwa anatafuta fursa ya kupata kipato
kutokana na mitiki yake. Aliposikia kuwa
Kampuni ya mitiki (KVTC) imeanza kununua
mitiki, alitanabaisha kuwa hatimae ndoto yake
itafikiwa na pesa atakazopata kutokana na
mitiki itamsaidia kujenga nyumba ambayo
itatumika kupangishwa na wanafanya kazi
wanaofanyia viwandani ambapo miti
inazapatikana. Bw Masikini aliishukuru kampuni
ya mitiki(KVTC) kwa kuanzisha mradi wa
kununua miti/magogo kutoka kwa wakulima

binafsi na ukiangalia mpango wa bei ya  KVTC ni
bora kuliko wanunuzi wengine.

Bi Juslin Joseph
Bi Juslin anaishi Mikese-Morogoro na watoto
wake watano ambao wanne wanasoma. Ada za
shule ilikuwa changamoto kubwa sana kwa Bi
Juslin na mali pekee ambayo anamiliki ni
shamba dogo la miti lililopo kijiji cha Kidugalo. Bi
Juslin alipewa taarifa kuwa KVTC wameanza
kununua miti kutoka kwa wakulima wa nje,
hakusita na kuona kuwa ni fursa pekee ya kupata
pesa kwa ajili ya ada za wanae. Bi Juslin
alitembelea ofisi za kampuni ta mitiki-KVTC na
kufanikiwa kuuza miti ya mwezi wa 8 tarehe 9.

Tunaamini kuwa manunuzi ya sasa yatanufaisha
familia za Bi Juslin na Bw Masikini na tunapenda
kuwashukuru kwa kufanya kazi na sisi(KVTC).
Sote tunaamini kuwa wataendelea kupanda miti
mingi zaidi na tunamatumaini tutanunua miti
mingi kutoka kwao hapo mbeleni.

Mawasiliano
Tupigie namba 0713 376 817 au 0621 076 167 au
andika barua pepe osp-admin@kvtc-tz.com

Usalama
Usalama unaendelea kuwa ni moja ya misukumo
mikubwa na kipimo cha mafanikio. Tunataka kuona
wafanyakazi na wakandarasi wetu wako salama na
kurudi nyumbani kwa familia zao bila kuumia.

Uzalishaji na mauzo
Baada ya kipindi kigumu cha mvua KVTC imeanza kurudi
tena na gogo zinaletwa kutoka mashambani  na uzalishaji
umerudi katika kiwango cha kawaida.

Masoko ya bidhaa zetu kwa sehemu zote mbili ndani na
vilevile mauzo ya nje  yamebaki kuwa imara hata hivyo
kuna hofu kuwa mfumo mpya wa kodi India (ambalo
ndilo soko letu kubwa) uta leta ugumu katika upangaji wa
bei.

Ununuzi wa Kwanza wa Miti ya Mitiki kutoka kwa
Wakulima wa Nje
by Alfred Mitondwa
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Karibuni kwenye toleo la kwanza la Jarida la
Mitiki (KVTC) litakalo toka kila baada ya  miezi
mitatu!

Tumejipa jukumu sisi wenyewe kuwa wa
wasilianaji wazuri na kushirikiana zaidi
kwenye taarifa na wafanyakazi, jamii na
wadau wengine.

Tunafahamu zaidi kuwa haki ya kufanya
shughuli ina tegemea mahusiano ya jamii na
wadau. Tunahitaji daima kuboresha hali
hii.Tafadhari jisikie huru na kushirikisha
mtazamo na hofu yako juu ya chochote.

Shughuli zetu zimeingia awamu ya
pili ya mwaka na ukweli mvua
zimeshapita na shughuli zote za
upandaji  zimekwisha tunaweza
kuangalia mbele katika sehemu ya
mwaka ambapo shughuli ni rahisi
kuzisimamia. LAKINI haita chukua
mda mrefu  kabla msimu wa moto
kuanza na tunatakiwa tuwe tayari
kwa hili..

Naomba kila mmoja wenu kuwa
makini na moto ndani na nje ya
shamba la mitiki na kiwanda na
kusaidia sisi kupunguza athari
mbaya za matukio ya moto.

Huu mwaka ni mwaka wa kipekee,
kwa sababu Disemba 1992 KVTC
ilipanda mti wa kwanza ( shamba la
D1 Mafinji). Hii inamaana tuna
sherekea sherehe ya miaka 25 na
tuna lengo la kuweka alama ya tukio hili la

kihistoria kwa tukio maalumu baadae mwaka
huu. Endelea kutusikiliza!!!!

Mwezi May 24, 2017 kampuni ya mitiki
ilifanya semina ya vijiji. Karibu wawakilishi
100 kutoka vijiji 17 na kata na viongozi kutoka
ngazi ya wilaya ya Kilombero, Ulanga na
Malinyi wali hudhuria. Mwenyekiti wa
mkutano alikuwa Mheshimiwa Mkuu wa
Wilaya ya Kilombero James Ihunyo.

Wakati wa mkutano Mheshimiwa Ihunyo
aliwaasa wawekezaji kuhakikisha miradi ya
jamii iliyoandaliwa inakuwa endelevu.  Wakuu
wa Wilaya ya Ulanga, Malinyi na Kilombero
waliipongeza KVTC kwa faida inazotoa kwa
jamii. Ujenzi wa kiwanda Ulanga umetoa
fursa za ajira kwa vijana wengi wa wilaya hizi,
alisema Ihunyo.

Mchango wa Kampuni ya Mitiki
(KVTC) Kiuchumi
Licha ya halmashauri kufaidika na kodi zinazo
lipwa na kampuni, mkuu alishauri utawala
kuhakikisha kuna uwazi kwa kubadilishana
taarifa na mamlaka za wilaya juu ya mashwala
ya uwekezaji, upandaji wa miti, uvunaji na njia
za halmashauri kunufaika kutokana na hizo
shughuli.

Mfuko wa Jamii na Bonasi ya
Kijiji 2016
Mkuu wa wilaya alikabidhi hati za kibenki za
uthibitisho wa malipo ya hela za mfuko wa
jamii na bonasi za 2016 zenye thamani ya
jumla shilingi million 81. Mfuko wa jamii ni
muhimu sana katika kuchangia na kutekeleza
miradi ya jamii na chanzo cha fedha za
pamoja kwa miradi mikubwa ya kijiji au na
taasisi nyingine.

WASILIANA NASI

WASILIANA NASI AU TUANGALIE:
kvtc@kvtc-tz.com / http://kvtc-tz.com/

PO Box 655, Ifakara, TZ

PO Box 12452, Dar es Salaam, TZ

Kutoka Dawati la
Hans
by Hans Lemm

Semina ya Mwaka kwa Vijiji Shiriki
by Kennedy Haule

Washiriki wa Semina ya Mwaka ya Vijiji wakishika
hati ya Malipo ya Mfuko wa Jamii na Bonasi ya Kijiji
2016

SIKILIZA

Sikiliza Kipindi cha Mitiki Yetu

Redio Pambazuko at 89.5FM

Every Friday at 07.30pm and every Saturday at
07.30am

JE UNAJUA?

KVTC inasimamia hekta 8009 za msitu
uliopandwa na imepanda zaidi ya miti milioni
10 kuanzia 1992


