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COMPANY HIGHLIGHT  HIGHLIGHTS 

Kwanini Uvyetishaji? 
Uvyetishaji Misitu ni utaratibu wa ufatiliaji na 
uwekaji nembo wa mbao, miti na mazao yote 
yatokanayo na misitu, ambapo ubora wa 
usimamizi wa misitu unafanyiwa tathimini 
kulingana na viwango vilivyokubaliwa. 

Uvyetishaji huu pia unaangalia hali za kijamii 
na kiuchumi za wafanyakazi na jamii husika 
huhusishwa katika maamzi ya uvyetishaji.   

KVTC tunaamini kuwa programu ya 
uvyetishaji inasaidia utawala kuendelea 
kuboresha shughuli zetu na kuwa wasimamizi 
wazuri wa misitu, mazingira na usalama wa 
wafanyakazi wetu na watu ambao maisha yao 
yanaathiriwa na uwepo wetu 

Balaza la Usimamizi na 
Udhibiti Mazao ya Misitu 
Baraza la usimamizi wa misitu ni shirika la 
kimataifa, lisilo la kibiashara, lenye wadau 
mbalimbali lilianzishwa mwaka 1993 ili 
kukuza uwajibikaji katika kusimamia misitu 
duniani. Shirika hili hufanya hivyo kwa 
kutengeneza viwango kwa mazao ya misitu 
ambapo uvyetishaji na uwekaji nembo 
vinakuwa pamoja.  

 

KVTC imesajiriwa na mfumo wa udhibiti na 
mtiririko wa uzalishaji mbao. Usajiri huu 
unawahikishia wateja wetu kuwa mazao ya 
KVTC yanatoka sehemu halali na yenye misitu 
endelevu.  

 Wakati wa mkutano mkuu wa balaza la misitu 
huko Canada, wajumbe walipigia kura 
kuanzishwa mbinu mpya ya ubadilishaji wa 
misitu asili kuwa mashamba ya miti ambapo 
itafungua njia KVTC kusajiriwa na shirika la 
usimaizi wa misitu duniani. 

Viwango vya Kimataifa vya 
Mazingira, Afya Usalama Kazini 
Mbali na uvyetishaji wa balaza la Misitu, 
Kampuni pia imesajiriwa kulingana na 
viwango vya Mazingira Afya na Usalama 
ambavyo vinatuongoza kupunguza athari za 
mazingira, kuwa na mazingira salama kwa 
wafanyakazi wetu na wakandarasi.  

Mawasiliano 
Wasiliana na Meneja wa Mazingira, Afya na 
usalama kama una swali lolote kuhusiana na 
programu yetu ya uvyetishaji 0788 154 957, 
barua pepe jjohn@kvtc-tz.com  

Tembelea pia www.fsc.org & www.iso.org  

 

KVTC Teak in Tanzania 
Tumeridhika kwamba mbao zetu za mitiki zinatumika 
kwenye mahoteli makubwa. Yakaribuni ilikuwa hoteli 
iliyo kamilika ya Jabal Ridge, Hifadhi ya taifa ya Ruaha ni 
moja ya hiyo miradi. Kwa kutumia mitiki, waendelezaji 
wana chagua malighafi endelevu katika ujenzi 

 

Yaliyo jiri kwenye Mfuko wa Jamii 
Mwezi wa Novemba, Mfuko wa Jamii 2017 ulichangia 
millioni 71 kwenye vijiji shiriki. Nakwa mwaka 2017 miradi 
mipya kumi na moja ilianzishwa yenye thamani ya 
shilling milioni 154 za kitanzania karibu na 60% ya fedha 
ilitokana na mchango wa fedha za jamii. 

Uvyetishaji Misitu 
na Joseph John 
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Karibuni kwenye makala nyingine ya jarida 
letu. Nina matumaini utaiona ina taarifa 
unazoweza kuzitumia na kwa wale walioko 
kwenye “bonde la kilombero” tunatarajia 
mtasikiliza kipindi cha Redio Pambazuko 
Disemba 8!   

 Kama tunavyokaribia mwisho wa mwaka , 
tunaweza kuangalia nyuma juu ya mafaniko 
ya mwaka na licha ya hali ya changamoto ya 
kiuchumi Tanzania, tumeendelea kukua 
katika hisa la soko la ndani.  

Kama sehemu ya jitihada inayoendelea ya 
kutokuwa na ajari tumepanga kutumia 
mifumo miwili ya kompyuta “PerForm” and 
“BeHave”. Mifumo hii miwili itatupa muda 

halisi and taarifa za nyongeza juu ya 
mzizi wa sababu wa tukio na 
majeraha.  

Uongozi wote wa kampuni ya KVTC 
unafanya jitihada ya maandalizi ya 
sherehe za miaka 25 na hatuwezi 
kusubiri kilele cha sherehe kitaka 
cho fanyika Disemba 20. Taarifa 
zaidi zipo kwenye makala ya jarida 
hili.  

Tunasikitika sana kwa kifo 
kisichotarajiwa cha mpendwa wetu 
Dr William Shoo aliyefariki hospital 
ya St. Francis baada ya kuugua kwa 
muda mfupi. Tuna toa salamu za 
rambi rambi kwa familia yake. 

Kama tulivyofikia mwisho wa 
mwaka wa mfungo na kujiandaa kwa 
msimu unaofuata wa mavuno. 
Tungependa kuwatakia furaha ya msimu na 
Baraka za 2018! 

 

 

 

KVTC ina sherekea kutimiza miaka 25 kwa 
kufanya shughuli mbalimbali 
zinazotuwezesha kuonyesha shughuli zetu za 
kibiashara, kubadilishana maarifa and 
kusherekea mafanikio ya miaka 25.   

ziara za viwandani 
Kwenye tarehe 24, 25 na 26 mwezi oktoba. 
kvtc ilipokea viongozi wawakilishi wa vijiji 
shiriki kuja na kutembelea kiwanda na bustani 
ya kampuni kujifunza zaidi maandalizi ya 
upandaji lakini vilevile juu ya mnyororo wa 
uongozaji wa thamani, baada ya mavuno. 
Wengi wa jamii hawakuwahi kutembelea 
kiwanda toka kianze kazi 2010.  

Shindano la Insha 
Mwezi wa September, tulianzisha shindano la 
insha kwa shule ya sekondari zilizoko kwenye 
vijiji shiriki vya kampuni. Jina la insha ilikuwa “ 
“Ni jinsi gani mazingira yangu yamebadilika 
tangu siku niliyo zaliwa na Mchango Wa KVTC 
ulivyochangia katika haya mabadiliko na 
mabadiliko gani ifanye kwa huko mbeleni”  

Shule nane zilileta insha 21 ili zipitiwe kwa 
zawadi ambayo itakabidhiwa katika tukio 
maalumu litakalo fanyika Kijiji cha mbasa 
Mwezi Novemba 30, 2017.  

Mwandishi atapata zawadi ya shilling 
115,000/= na shule nzuri itapata shilling 
400,000. Matokeo yatapatikana kwenye 
mtandao. 

Uzito hai: uchafu au raslimali 
Uchafu au raslimali ambayo ni matokeo ya 
shughuli za kiwandani ni “mabanzi” au 
“uzitohai”. Hivi karibuni utaingia sokoni 
Tanzania kwa ubia na sisi kuangalia njia 
mbadala za kutumia uchafu huu  

Tarehe 20 Disemba  
Tarehe 20 Disemba ni miaka 25 tangu 
kampuni ipande mti wake wa kwanza kwenye 
shamba namba D1 Mafinji na sasa imefikia 
umri wa kuvuna yote kwenye shamba hilo. 

 

WASILIANA NASI 

WASILIANA NASI AU TUANGALIE: 
kvtc@kvtc-tz.com / http://kvtc-tz.com/   

PO Box 655, Ifakara, TZ 

PO Box 12452, Dar es Salaam, TZ 

Kutoka Dawati la 
Hans na Hans Lemm 

Maazimisho ya miaka 25 
na Kennedy Haule & Geofrey Kessy 

Tukiongelea kuhusu  KVTC , Mitiki na Sayansi ya 
Miti katika tukio la hivi karibuni Kampala, Uganda.   

TUSIKILIZE 

Sikiliza Kipindi cha Mitiki Yetu 

Kwenye Radio Pambazuko 89.5FM  

Kila Ijumaa  01.30 jioni na kila Jumamosi 01.30 
asubuhi 

UNUNUZI KWA WAKUZAJI WA NJE? 

Tumeanza kununua mitiki kutoka kwa 
wakulima wa nje. Tafadhali wasiliana nasi 0713 
376 817 au 0621 076 167 

 

JE UNAJUA? 

Mtiki kwa mara ya kwanza uliingizwa 
Tanzania mwaka 1898 na watawala wa 
wakikoloni wa Wajerumani wakati huo 
ikijulikana kama Tanganyika 

 


