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Kusudi 
Sera hii hutoa mfumo na miongozo juu ya njia ya kampuni kwa tabia ya maadili wakati wa kufanya 

biashara yake. Kwa upande wa wafanyakazi wa KVTC, inapaswa kusomwa kwa kushirikiana na 

sera ya Maagizo ya Utawala ya kampuni kwa wafanyakazi(SAI). 

 

Upeo 

Sera hiyo inatumika kwa wakurugenzi wote wa kampuni, wafanyikazi, makandarasi na 

wafanyikazi wao, washauri, mawakala na wawakilishi. 

 

Sera 

Ni sera ya KVTC kuzingatia sheria zote na viwango vya maadili vinavyotumika katika mamlaka 

zote inazofanya biashara yake. Kampuni hiyo itafanya biashara yake kihalali na itafanya hivyo kwa 

uaminifu na uadilifu. Hii itatumika bila kujali biashara, soko, siasa, utamaduni au shinikizo lingine 

lolote au vishawishi. 

KVTC itatarajia na kudai kiwango cha juu kabisa cha mwenendo wa maadili unaoungwa mkono 

na miongozo iliyoorodheshwa hapa chini. 

 

Zawadi, Neema na Malipo. 

• Hatutatoa au kukubali chochote cha thamani kwa kusudi la kushawishi au kuingia katika 

uhusiano wowote wa kibiashara na mtu yeyote. Hatutalipa au kupokea rushwa yoyote. 

• Hatutatumia rasilimali, mali au huduma za KVTC moja kwa moja au kwa njia isiyo ya moja 

kwa moja kwa madhumuni yoyote ya kibinafsi au yasiyofaa. 

 

Migogoro ya Maslahi 

• Tutaepuka hali yoyote ambayo inahusisha au inaweza kuhusisha mgongano kati ya 

masilahi ya kibinafsi na masilahi ya KVTC. 

• Kila mtu atatoa taarifa kwa haraka na kamili kwa maandishi kwa Mkurugenzi Mtendaji wa 

maswala yoyote ambayo yanaweza kuhusisha mgongano wa maslahi. 

• Wajumbe wa bodi ya KVTC wanapaswa kutangazia Bodi ya Wakurugenzi ya KVTC mizozo 

yoyote ya maslahi. 

 

Mtandao wa kijamii 

• Hatutajihusisha na media ya kijamii kwa njia yoyote ambayo itaharibu sifa ya kampuni. 

 

Uadilifu na Uadilifu 

• Hatutatoa taarifa yoyote ya uwongo au ya ulaghai kwa vyama vyovyote kuhusiana na 

utayarishaji wa nyaraka / ripoti za kampuni au wakati wa ukaguzi na ukaguzi. 

• Tutamtendea kila mtu kwa haki na kwa heshima bila kujali rangi, kabila, dini, jinsia, hali 

ya ndoa au familia, ulemavu, umri, ushirika wa kisiasa au tabia nyingine yoyote. 

• Tutawajulisha jamii kuhusu maeneo ambayo yanaweza kuwaathiri. 
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• Hatutatumia nafasi yetu katika kampuni kupata upendeleo wa kijinsia kutoka kwa mtu 

yeyote ambaye anataka kuingia katika biashara yoyote au uhusiano wa ajira na KVTC. 

 

Habari za siri 

• Hatutatoa au kutumia habari yoyote ya siri ya kampuni au habari nyingine yoyote ambayo 

inaweza kuwa kinyume na masilahi ya KVTC bila idhini kutoka kwa Mkurugenzi Mtendaji. 

  

Utekelezaji na Mapitio 

Ukiukaji wowote wa sera hii utasababisha mkosaji kukabiliwa na hatua za kinidhamu au kufutwa 

kwa makubaliano ya huduma kwa watu ambao sio wafanyikazi. 

Mtu yeyote ambaye atafahamu ukiukaji wowote wa sera hii ataripoti kwa msimamizi wao, 

msimamizi mwandamizi yeyote au mjumbe wa bodi. 

Utekelezaji wa Sera ya Maadili itakuwa jukumu la Mkurugenzi Mtendaji kwa niaba ya Bodi ya 

Wakurugenzi na itakaguliwa kila mwaka. 

 
 
__________________________ 
Irvine Kanyemba  
MKURUGENZI MKUU. 


