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SERA YA AFYA NA USALAMA KAZINI  
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Utangulizi 

KVTC inatambua kuwa maendeleo na shughuli zake, ambazo moja kwa moja ni za kiwanda cha misitu na 
uchakataji wa mbao, zinaweza kuwa na madhara katika Afya na Usalama wa wafanyakazi, wakandarasi 
na wageni wake.  Kampuni itasimamia uendeshaji wake katika namna ya kupunguza hatari za Afya na 
Usalama. 
Kampuni itafikia na kuendeleza sera hii kwa kuendelea kupima viwango vya ajali na matukio na kwa 
kubainisha hatari na fursa za uboreshaji endelevu unaohusiana na hatari hizi utaanzishwa. Shughuli za 
kampuni zitajumuisha kiwanda cha kuchakata mbao, utunzaji mashamba ya  miti, bustani ya miti, 
uvunaji wa miti na usafirishaji.  
 

Kampuni itaendeshwa na kufuatilia utendaji wake kulingana na misingi ifuatayo:- 

Sera 

1. KVTC itafuata sheria na kanuni zote zinazohusu Afya na Usalama wa wafanyakazi na familia zao.  Pia 
itafuata viwango vya ISO 45001:2018, Miongozo ya Kiwanda ya IFC na misingi inayohusiana na Afya 
na Usalama ya FSC. 
a. Miongozo ya Afya na Usalama itapatikana kwa waajiriwa wote wa kampuni. 
b. Menejimenti ya kampuni na wote walioajiriwa na kampuni watafahamu maudhui ya miongozo 

ya Afya na Usalama na kampuni. 
c. Kampuni na wale wote iliyowaajiri watatathimini hatari kwa wafanyakazi kulingana na kazi na 

vifaa na kuchukua hatua zinazostahili kwa lengo la kupunguza au kuondoa hatari hizo. 
d. Mafunzo ya usalama yatafanyika, kufuatana na kazi za wafanyakazi na vifaa vinavyotumika kama 

ilivyoelezwa katika sheria. 
e. Wafanyakazi watapatiwa vifaa vya usalama vinavyohusiana na kazi za wafanyakazi na vifaa 

vinavyotumika, kama inavyoonyeshwa katika taratibu za kampuni. 
f. Kampuni itachukua hatua zinazostahili kuhakikisha matumizi ya vifaa vya usalama kwa 

wafanyakazi na wakandarasi wake kama ilivyoonyeshwa katika taratibu za kampuni. 
g. Kampuni itaweka kumbukumbu ya ajali na vifo vyote vinavyohusiana na kazi za wafanyakazi, 

sababu za kutokea, na kuweka kumbukumbu ya hatua zilizochukuliwa kuzuia ajali kama hizo 
sizitokee siku zijazo, na kutekeleza hatua hizo za uzuiaji.  

h. Kampuni itaainisha mahitaji ya wadau husika na changamoto za ndani na nje ya Kampuni 
zinazoathiri ufanisi wa afya na usalama kazini na kuzifanyia kazi kulingana na taratibu za 
Kampuni. 

2. KVTC itachukua hatua zinazostahili kuboresha kiwango cha jumla cha afya na huduma za jamii katika 
jamii zinazohusiana moja kwa moja na KVTC. 
a. Kampuni itasaidia programu za elimu kwa jamii zinazolenga kwenye masuala ya msingi na 

muhimu ya uangalizi wa afya. 
b. Kampuni itashiriki katika maendeleo yanayofaa ya kiuchumi ili kusaidia na kufanikisha miradi 

endelevu ya kujisaidia. 
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