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JARIDA LA HABARI

Toleo la kwanza
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Kutoka Meza ya Irvine

Siku zote tunafurahia kuwaletea toleo jipya la jarida la KVTC. Tumekuwa na shughuli mbali
mbali tangu tulipochapisha jarida letu la mwisho. Kupitia jarida hili tutatoa ya matukio

machache tuliyokuwa tukiyafanya. Lakini mada mbalimbali zilizoshughulikiwa katika toleo hili
zinaonyesha wazi kuwa tumekuwa na shughuli nyingi, lakini pia tukifurahia kazi zetu.

Kama kawaida, usisite kutoa maoni yako—tunapenda kusikia kutoka kwakol

Ahsantel

Wimbo Bora wa Singeli
Mashindano ya Sekondari ya KVTC 2024

Tangu mwaka 2017, uongozi wa KVTC umekuwa ukiondaa mashindano ya sanaa kwa shule

maarifa, ubunifu, na uelewa juu ya kukuza maendeleo endelevu ya mazingira, jamii na
uchumi. Mashindano haya pia yanawahamasisha wanafunzi kushiriki kikamilifu

katika shughuli za ziada.

Mwaka 2024, KVTC iliandaa mashindano ya wimbo wa Singeli. Singeli ni sanaa ya kisasa ya
mtaa kutoka Tanzania. Inahusisha midundo ya DJ na mtu anayeimba huku wengine

wakicheza. Maneno ya mwimbaji huambatana na wakati fulani maalum wa mdundo.
Katika mashindano haya, KVTC ilitaka kujua vijana wanaelewa vipi faida za kutunza
mazingira.
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Kaulimbiu ya Mashindano:

"Tunza mazingira yakutunze."

Haya hapa ni maneno ya wimbo ulioshinda
kutoka Shule ya Sekondari ya Lupiro:

Jina la Wimbo: Tuyalinde Mazingira

(Kibwagizo)

Tuyalinde mazingira ili yatutunze,
Tunapoitunza dunia, wote tunastawi na
kufanikiwa. (x2)

Shairi 1:

Kutunza mazingira ni wajibu wangu na
wako,

Tunapoyalinda, yanatulipa mimi na wewe.
(x2)

Tukomeshe ukataji na uchomaji miti,

Bila miti, ukame utakuja, mazao hayatakua.
Misitu ni makazi ya viumbe pori,

Kama simba, twiga, pia na nyoka mitini.
Tunajiuliza kwa nini dunia inapata joto
sana,

Ni gesi chafu—uchafuzi wa mazingira ndio
chanzo. (x2)

Tunaathiri ozoni kwa moshi wa sumu,
Tuiokoe misitu, tuhifadhi hali ya hewa.
Mifugo mingi huathiri ardhi,
Husababisha mmomonyoko wa udongo.
Tunalichafua mito, maziwa na bahari,
Lakini uchafuzi si njia sahihi kamwe. (x2)
(Kibwagizo)

Shairi 2:

Mazingira safi ni maisha ya amani,

Kwa hewa safi na usawa, mashaka
yanapungua. (x2)

Wakati unavyosonga, misitu inapoteaq,
Wanyama wanatoweka, makazi yao
yanaharibiwa.

Tuchukue hatua, tusimame kwa pamoja,
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Tuilinde dunia kabla haijapotea. (x2)
Naomba Mungu atuongoze,
Utunzaji wa mazingira ni sehemu ya
mipango yetu.

Vijana kwa wazee, tushiriki sote,

Uponyaji wa dunia uanze sasa.

Nalia kwa miti iliyosimama zamani,
Ambapo palikuwa na kijani, sasa ni baraka
ya hewa safi. (x2)

(Kibwagizo)

Shairi 3:

Kwa kila mti tunaoukata, tupande
mwingine,

Kilimo bora kitarudisha yaliyopotea. (x2)
Wakulima na wafugaiji, tujifunze na tukue,
Tukilinda vyanzo vya maji, maisha
yatasitawi. (x2)

Tuachane na mkaa na kuni,

Nishati mbadala itatuinua. (x2)

Panda miti mipya, safisha ardhi,
Fundisha wengine umuhimu wake.
Angalia sasa—dunia imebadilika,

Mavuno tele, maisha yamepangwa upya.
Hewa safi, hakuna dhiki,

Mustakabali wa afya, furaha, na mafanikio.
Hakuna maradhi tena, wala huzuni,

Dunia inayostawi kwa upendo na utunzaiji.
(Kibwagizo)
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Mpango wa Kuboresha Miti

Klonia za Teak za Malaysia: Tathmini ya Ukuaji, Muundo, na Sifa za Mbao

Jaribio la zamani kabisa la vinasaba katika eneo
la KVTC lenye tija kubwa zaidi (eneo D120a) lilifikia
miaka 20 na kuvunwa mwishoni mwa 2024. Hili ni
MOojawapo ya

majaribio mawili ya klonia yaliyopandwa katika
maeneo yenye uzalishaji tofauti,

likiwa na klonia 10 kutoka Visiwa vya Solomon
(inayojulikana kama klonia za Malaysia) na mbegu
ya kawaida ya

Tanzania kama udhibiti

lilenga kupata taarifa za kutosha si tu kuhusu
ukuaji na muundo wa miti, bali pia sifa bora za
mbao zilizozalishwa.Miti 10 kutoka kila kloni ilichagu-
liwa na mbao kutoka sehemu ya chini ya mti
(urefu wa mita 2.3) zilichukuliwa kwa qijili ya kutath-
mini sifa za mbaoo.

Sifa zilizotathminiwa ni:

+ Uzito wa msingi wa mbao

+ Upinzani wa mbao kwa kupinda
(MOE, MOR)

» Urahisi wa kuchakata mbao

« Uthabiti wa msumari

* Rangi ya moyo wa mbao

Kazi ya maabara inaendelea katika Chuo Kikuu
cha Kilimo cha Sokoine (SUA), Idara ya Uhandisi
wa Misitu na Sayansi ya Mbao,chini ya makubalia-
no maalum (MOU).Lengo ni kuchunguza fursa za
kuzaliana kwa miti bora kwa misingi ya ukuaiji,
muundo, na sifa bora za mbao. Utafiti kama huu
utafanyika tena katika eneo lingine (D111), litaka-
lovunwa mwishoni mwa mwaka huu. Lengo ni
kutoa orodha ya klonia bora kwa matumizi ya kib-
iashara.

By Jeremiah Gumadi
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KVTC Yapata Tuzo ya Mwajiri Bora Kwenye Eneo la Kulinda Wafanyakazi
wake na UKIMWI

Tangu mwaka 2005, Chama cha Wagijiri Tanzania (ATE) kimekuwa kikitambua wagijiri bora
kupitiaTuzo ya Mwaijiri Bora wa Mwaka (EYA).Mwaka 2024, KVTC ilishiriki na kushinda
katika kipengele kipya cha Uendelevu wa kulinda wafanyakazi na UKIMWI. Hii ni kwa
kutambua juhudi za taasisi kuelimisha, kuzuia, na kusaidia wafanyakazi katika vita dhidi ya

UKIMWI.Hii ni ishara ya kujitolea kwa kampuni kuhakikisha ustawi wa wafanyakazi, afya, na
maadili ya kibiashara.
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Wajumbe wa bodi ya wakurugenzi watembelea mashamba na
miradi ya KVTC

Novemba 2024, uongozi wa KVTC uliwapokea wajumbe wa Bodi ya Wakurugenzi kwa ajili
ya kufanya ziara ya

mashamiba na miradi iliyotekelezwa na kampuni. Lengo lilikuwa kuonyesha maendeleo,
changamoto, na mafanikio katika usimamizi endelevu wa misitu na

maendeleo ya jamii
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Wajumbe walikutana na wafanyakazi,kushuhudia shughuli kuu, na kuelewa zaidi jinsi KVTC
inavyofanikisha malengo yake

& www.kvtc.co.tz

=Q P.o.Box 655 Mavimba,Ulanga, Morogoro Tanzania




kvtc_tz (©) 63 Yau® €3 @

Tukio la Furaha na la Kujenga Ushirikiano Kazini.

Mnamo mwisho wa mwaka 2024, tuliondaa michezo kwa ajili ya kuboresha na

kujenga mahusiano bora kazini kati ya wafanyazi wote. Tukio hili lilishirikisha wafanyakazi
wote wa KVTC kutoka idara mbalimbali.

Wafanyakazi walishiriki katika michezo ya uwanjani ya pamoja iliyolenga kuhimiza

umoja na ushirikiano.Tukio hilo lilitoa mapumziko ya kuburudisha kutoka kwenye
ratiba za kila sikui.

Kadri KVTC inavyoendelea kusonga mbele, mafunzo na uhusiano uliojengwa wakati
wa shughuli hii utachangia katika kuwa na timu yenye motisha zaidi na mshikamano,
iliyoko tayari kukabiliana na changamoto mpya mwaka 2025.
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Tuzo ya Mfanyakazi Bora wa Mwaka, Idara ya Misitu

KVTC Yawatambua kwa Fahari Wafanyakazi Bora
wa ldara ya Misitu

KVTC ingjivunia kuwatambua Yusuph Kihwele,

Cleria Kahemela, na Yusta Abel kama Wafanyakazi
Bora wa Idara ya Misitu kwa miaka ya 2024, 2023,
na 2022. Timu ya misitu ilisherehekea na kutambua
kujitolea kwao, bidii yao ya kazi, na mchango wao
mkubwa katika mafanikio ya kampuni.

KVTC Yawatambua kwa Fahari Wafanyakazi Bora wa Idara ya Misitu KVTC ingjivunia
kuwatambua Yusuph Kihwele, Cleria Kahemela, na Yusta Abel kama Wafanyakazi
Bora wa |dara ya Misitu kwa miaka ya 2024, 2023, na 2022. Timu ya misitu
lisherehekea na kutambua kujitolea kwao, bidii yao ya kazi, na mchango wao mkubwa
katika mafanikio ya kampuni.

Kwa miaka kadhaa, wameonyesha dhamira ya kipekee, ushirikiano wa hali ya juu, na
ubunifu. Juhudi zao zimekuwa na mchongo mkubwa katika kuboresha ufanisi na ubora
wa utekelezaji wa shughuli ndani ya idara.

Tuzo hiyo ilitolewa wakati wa hafla maalum ambapo mkuu wa idara ya misitu, Geofrey
Kessy, aliwapongeza washindi kwa mafanikio yao na kuwatia moyo

wafanyakazi wote kuendelea kujitahidi kufikia ubora. Tuzo hii ni kielelezo cha

dhamira ya KVTC katika kukuza utamaduni wa kujitolea, weledi, na maboresho
endelevu.

Hongera kwa Yusuph Kihwele, Cleria Kahemela, na Yusta Abel kwa kutambuliwa
huku kunakostahilil Shauku na bidii yao ni chachu ya motisha kwa timu nzima ya
KVTC.

www.kvtc.co.tz

:9 P.o.Box 655 Mavimba,Ulanga, Morogoro Tanzania




